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KWA KUWA. mnamio tarehe 22 Septemba 2022 Bodi ya Karosho Tanzanla, Tume ya
Maendeleo ya Ushirika na Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala walipitisha
Mwongozo Na. 1 wa Usimamizi wa Masoko na Mauzo ya Korosho kwa msimu wa Mwaka
2022/23 (Mwongozo),

KWA KUWA, n:émamo tarehe 10 Oktoba 2022 Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala
(WRRB) na Shirika la Bima la Taifa (NIC) walisaini makubaliano (MoU) kuhusu utoaji wa
kinga ya utendsji katika ghala (performance bond);

KWA KUWA, Makubaliano katl ya NIC na WRRB yanalenga kurahisisha taratibu za
malipo kwa Wanunuzi endapo kutatokea upungufu wa korosho ghafi wakati wa kutoa
mzigo katika ghala kutokana na sababu ambazo zitathibitishwa na Bodi kuwa
hazijatokana na Mwendesha ghala;

KWA KUWA, Serikali imeridhia maoni ya wadau kuwa utaratibu wa uendeshaji wa
minada ubadilike li zabuni za ununuzi wa korosho ghafi zipokelewe na kufunguliwa siku
ya mnada badala ya utaratibu wa awali ambapo zabuni Zilikuwa zinawasilishwa slku moja
kabla ya siku yz. mnada; NA

KWA KUWA, Wadau wote wameridhia utaratibu wa malipo kutokana na upungufu wa
korosho ghafi na utaratibu wa uendeshaji wa minada uwekwe katika Mwongozo; hivyo
imelazimu kufanya marekebisho katika Mwongozo Na.1.

HIVYO BASI Nyongeza hii inashuhudia yafuatayo:
: Kwamba, Nyongeza hii itasomwa pamoja na Mwongozo Na. 1 kama ulivyosainiwa
tarehe 22 Oktoba 2022.

2. Kwamba, Kifungu cha 3.2.10 kinarekebishwa na kitasomeka kama ifuatavyo:

“Mwendesha Ghala/Mnunuzi watatakiwa kuzingatia masharti ikiwa ni pamoja na

kujaza Fomu Namba 7 ndanl ya siku 3 tangu kubainika kwa tatizo la upungufu wa
viwango au

mzigo ghalani au tatizo "lolote kuhusu uzingatiajl wa masharti ya %B




uhifadhi na utoaji wa korosho ghalant”, Utaratibu wa kufidia upungufu utakuwa
kama ifuatavyo:

i. Mwendesha Ghala na Mnunuzi watatakiwa kusaini Fomu Namba 7 kwa

JPamaoja na kuiwasilisha Bodi ya Usimamizi wa Stakabadhi za Ghala ndani

" yasiku 3 tangu kubainika kwa tatizo la upungufu wa mzigo ghalani. Jukumu
la kuwasilisha fomu husika linaweza kutekelezwa na Mwendesha Ghala au

Mnunuzi.

ii.  Bodiya Usimamiziwa Stakabadhi za Ghala itafanya uhakiki wa fomu husika
ndani ya siku 3 na kuiwasilisha kampuni ya NIC kwa ajili ya malipo kwa

Mnunuzi.

iii.  Kiwango kitakachobebwa na Kinga hii kitazingatia utendaji wa Mwendesha
ghala na alama anazopata wakati wa ukaguzl.

iv.  Kampuni ya NIC itafanya malipo kwa Mnunuzi ndani ya siku 4 baada ya
kupokea nyaraka zote muhimu kutoka WRRB kwa kiwango kilichoelekezwa

na Bodi.

v. lwapo mwendesha ghala atapatikana na mapungufu wakati wa utendaji
wake basi mapungufu hayo yatagharimiwa na Mwendesha ghala kwa
kurejesha fedha zilizolipwa na Kampuni ya NIC kwa uwiano.

Kifungu namba 4.1.3 kinarekebishwa na kitasomeka kama ifuatavyo:

“Maombi ya zabuni za ununuzi wa korosho yatapokelewa katika sanduku fa zabuni
yakiwa yamefungwa kwa lakiri (seal) siku ya mnada kuanzia saa 4:00 asubuhi hadi
saa 8:'09 mchana na kufunguliwa mbele ya wakulima kwenye vituo vya mnada

vilivyoainishwa kwenye ratiba”.

‘Kwamba, Nyongeza hii itaanza kutekelezwa mara baada ya kusainiwa na

wahusika. c %EQ,




5.  Kwamba, vifungu vya Mwongozo Na. 1 ambavyo havijafanyiwa marekebisho na
Nyongeza hii vitaendelea kusomeka na kutekelezwa kama vilivyo.

Nyongeza hil imetolewa na kusainiwa leo tarehe ............ Oktoba 2022.
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